Lacto-ovo vegetarian diets hindi kasama ang karne, isda at manok, ngunit payagan ang mga produkto ng gatas at itlog.
Ano ang makakain ng lacto-ovo vegetarian?
Ang lacto-ovo vegetarian eating pattern ay nakabatay sa mga butil, prutas at gulay, legumes (dried beans, peas at lentils), buto, mani, dairy products at itlog. Hindi kasama dito ang karne, isda at manok o mga produktong naglalaman ng mga pagkaing ito.
Maaari ba akong kumain ng isda kung vegetarian ako?
Vegetarian vs.
Ang mga vegetarian ay hindi kumakain ng laman ng hayop. Kaya, ayon sa kahulugang ito, ang isda at pagkaing-dagat ay hindi vegetarian (1). Ang ilang mga vegetarian, na kilala bilang lacto-ovo-vegetarians, ay kumakain ng ilang partikular na produkto ng hayop, tulad ng mga itlog, gatas, at keso. Gayunpaman, hindi sila kumakain ng isda.
Kumakain ba ang mga lacto-ovo vegetarian ng mga produktong hayop?
Ang
Lacto-ovo vegetarianism o ovo-lacto vegetarianism ay isang uri ng vegetarianism na nagbibigay-daan sa pagkonsumo ng mga produktong hayop, tulad ng mga itlog at pagawaan ng gatas. Hindi tulad ng pescetarianism, hindi kasama dito ang isda o iba pang pagkaing-dagat.
Mayroon bang uri ng vegetarian na kumakain ng isda?
Ang mga pakinabang ng pagiging pescatarian ay maaaring mabigo sa iyo. Ang mga Pescatarian ay may maraming pagkakatulad sa mga vegetarian. Kumakain sila ng mga prutas, gulay, mani, buto, buong butil, beans, itlog, at pagawaan ng gatas, at lumayo sa karne at manok. Ngunit may isang paraan kung paano sila humiwalay sa mga vegetarian: kumakain ng isda at iba pang pagkaing-dagat ang mga Pescatarian.